Lương Sơn Bạc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lương Sơn Bạc

game Ngoạ Long

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm

Go down 
BIN™IDOL™
Admin
cafetinh
7 posters
Tác giảThông điệp
cafetinh

cafetinh

Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Empty
Bài gửiTiêu đề: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeMon May 07, 2012 10:07 pm

Đã có rất nhiều luật và cũng đã thay đổi theo từng ngày, nhìn chung thì luật chiếm TN của QD ta đang dần hoàn chỉnh và theo ý kiến cá nhân của riêng Tình thì nó đang được cải thiện theo chiều hướng tích cực.

Chuyện tài nguyên đã lấy đi của QD ta 1 số aE, thì Tình mong rằng điều này sẽ được aE khắc phục và hiểu rõ hơn, không vì lợi ích cá nhân mà gây xích mích aE, aE san sẻ TN cùng nhau phát triển, Tình mong rằng những AE hiện đang trú ngụ tại Tương Dương sẽ mãi là những aE gắn bó của QD, chỉ khi nào AE thật sự biết nhường nhịn san sẻ cho nhau, Tình lập tức phát động offline để AE gặp gỡ nhậu nhẹt, sẽ khá vui đấy, Tình đã có cơ hội gặp 3 AE trong QD và thú thật là AE rất tuyệt.

Luật TN sẽ được công cáo như sau:
1) - đất chật người đông AE tuân thủ ngiêm giùm Tình: mỗi người 1 khoáng, 1 ruộng, riêng vào lúc 0h - 6h sáng là lúc vàng AE có thể ăn 4TN.
2) - TN trang 1 sẽ được dành cho 10 ae có cống hiến nhiều nhất trong QĐ, điều này mong AE hiểu rõ, những AE cống hiến nhiều, gắn bó nhiều, đương nhiên họ sẽ nhận được nhưng cái lợi hơn những người khác, điều này cũng tránh tình trạng 1 số aE mới lên 10x đã chiếm ngay TN to reset ầm ầm không nhường người khác.
3) - Tn từ trang 2 trở đi sẽ dành cho các AE còn lại, không phân biệt 740 hay 640, ai nhanh tay hơn thì ăn trước TN tốt hơn.
4) - KHÔNG CÓ BẤT CỨ LÝ DO NÀO GIỮ AE LẠI TRONG THÀNH NẾU AE ĐÓ ĐÁNH TÀI NGUYÊN CỦA ae KHÁC.
5) - Ai vi phạm, ăn quá số tài nguyên sẽ loại ra khỏi Tương Dương về Hứa Xương sống thủ rồi muốn ăn bao nhiêu TN thì ăn.
6) - AE đoàn phó cùng tất cả aE lưu ý thành chỉ mở lúc 20h sau khi AE đánh xong QDC, điều này khích lệ AE chăm tham gia QDC hơn.

AE CHUNG TAY VÌ MỤC TIÊU CHUNG, ĐỪNG VÌ CHÚT LỢI ÍCH MÀ MẤT TÌNH Ae!!!
Thân!!!

Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeMon May 07, 2012 10:10 pm

Mọi ngừoi đọc thông báo, tôn trọng lẫn nhau, thực hiện đúng luật! LƯƠNG SƠN BẠC VÔ ĐỐI....
https://quandoanluongsonbac.forumvi.com
BIN™IDOL™

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeTue May 08, 2012 7:57 am

hay...DC đoàn trưởg ơi..cứ thế mà làm...ko là loạn..ko nge kík
Rồng

Bài gửiTiêu đề: aaa    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeTue May 08, 2012 10:00 am

Bin nổi loạn =))
Võ Tòng

Bài gửiTiêu đề: =.='    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeTue May 08, 2012 5:43 pm

chán quá đốc quân là hạng 12 trở lên mình chót lỡ ôm chặt hạng 13 rồi hic hic ! hi vọng may góp bạc nó hên góp quân đoàn 5-6 lần gì đó là lên hạng hehe
Võ Tòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 12:41 pm

tình nên nêu ra các hình thức kỉ luật theo các mức độ để anh em tránh vi phạm !
7 Seven

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 7:42 pm

neu TN trang 1 cho ae doc quan thi ko dc.may thang moi vao QD ma co CH cao len doc quan ma dc TN vip con nhung ae 8x gan bo thi sao
Võ Tòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 7:53 pm

vụ hôm qua giờ tình làm mình ko phục ! thứ nhất cống hiến là hên xui ! thí dụ ông 10x CH 20k/ngay nhưng khi thu thuế ko có cái nào đc nạp vào quân đoàn cũng vẫn thua thằng 8x CH 18k/ngay nhưng may mắn đc nạp vào 2-3 lần ! vậy gọi là có cống hiến cho quân đoàn ? ok tui ko muốn nói nhiều về chuyện tài nguyên có thì ăn ko có chả sao cả ! vấn đề tui vẫn ấm ức là tại sao nó thích đánh tui ông lại bênh vực nó ? vả lại khi ông ra cái luật đốc quân ăn tài nguyên trang 1 chẳng nói khi nào áp dụng và nếu ăn người khác có thì quyền đánh ! thứ 2 ông lập quân đoàn là LSB vậy có biết tại sao Tống Giang đc tôn làm thống lĩnh LSB ??? phải chăng ông ta giỏi võ hay mưu gì hơn người ??! 2 chữ anh em là như thế này : khi ông thấy bên ngoài có 3 cái khoáng trống 560 ko ăn và nhào dzo ks khoáng 640(640 lớn hơn 560 bao nhiêu?) mà người khác đợi chờ hết time và mới ăn đc 5' ? tui có phạm luật ? ok thông báo thư tui trước tui tự hủy ko hủy thì muốn chém giết gì tùy ? đằng này abcxyz xong hỏi 1 câu "mày tuổi gì" ? mình nói thật từ trước tới giờ có ăn khoáng tài nguyên của ai đều thư cho người đó trước xem như là 1 hành động tôn trọng người khác và cũng để người khác tôn trọng mình ! tui chỉ muốn nói có thể nếu ông nói tui nói sai đều gì cứ phê bình còn ko ? đừng nói gì cả ! cám ơn
cafetinh

cafetinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 8:26 pm

Thứ nhất, ra cái luật đốc quân trở lên được ăn TN trang 1 là bởi lẽ đã nói như trên, 1 số đứa mới vào chiếm ngay TN t reset ầm ầm, các member cũ chịu thiệt, thứ 2 như ông nói không thể xét chuyện CH làm tiêu chí được ăn TN trang 1, zậy tui hỏi ông: ông thử bảo những AE sau đây được ăn Tn trang 1, liệt kê 1 loạt AE ra, . .tôi hỏi ông, tôi cũng muốn làm thế lắm đấy, nhưng làm thế có ai phục không, tôi hỏi ông tiếp nhé, ông thử kiếm giùm tôi cái lý do nào khác, cái điều kiện nào khác để được ăn TN trang 1 hợp lý hơn, ông nói giùm tôi cái, còn tôi cũng nói thật với ông, chưa chắc ông đã hiểu 2 chữ aE là thế nào, AE ai cung muon an TN to ca, ông thấy đấy, có mấy aE ngay khi nghe luật nhìn lại tháy mình không phải đốc quân đã sợ không được ăn TN to nữa cơ mà. còn việc ông bảo tôi không nói rõ timer áp dụng luật, thì có lẽ ngay cả ông cũng cố tình không hiểu rồi đấy, luật đã được áp dụng, chẳng qua các ông không áp dung mà thôi, hôm nay thằng Quách ca không phải đốc quân vẫn nằm ành ành ra đó reset khoáng va ruộng từ khuya đến giờ kìa, tôi cho phép các AE đốc quân được phép đánh lấy TN trang 1 nếu ai ăn vi phạm, còn ông có ý kiến nào hay hơn thì kiếm giùm toi cái lý do hợp tình hợp lý để được ăn TN trang 1 cái
Võ Tòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 8:34 pm

ông có đọc kĩ những gì tui nói chưa ? tui có phản đối luật đốc quân tài nguyên trang 1 ko ? thế thôi
ông nói đúng là khi lập ra danh sách những người ăn tài nguyên trang 1 sẽ có những người ko phục ! thế sao ông ko thử cách này : tiêu chí cống hiến quá hên xui ko nói lên gì cả, nếu ông đặt ra tiêu chí mà ai cũng có thể chủ động làm đc thí dụ : đô đốc 1 và 11x trở lên ... thêm cái này nữa là khi lập danh sách ai không phục cứ đánh chiếm tài nguyên thoải mái nhắm ăn đc thì ăn ! cái này là để anh em nào yếu thua cũng tâm phục khẩu phục ! tóm lại những gì tui nói ông xem lại có lợi ích gì cho tui ko đừng có cái kiểu chỉ trích tui như thế !
cafetinh

cafetinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 8:44 pm

ông nói 1 thôi 1 hồi cũng chỉ muốn nói cái luật tôi đưa ra không thích đáng, giờ lại bảo không độc, tôi bảo ông kiếm cái lý do khác để được ăn TN trang 1 hay hơn ấy, con chuyện ông bảo tôi bao che thằng dark, thì tôi gọi điên nó rồi, nó bảo ông ăn TN trang 1, không tôn trọng luật thì nó đánh, thế thôi, mà ông muốn ý kiến gì thì chú ý tí, rõ ràng ông bảo chuyện lựa chọn đốc quân dược ăn TN trang 1 là không thích đáng vì thật ra cái CH là radom vào QD này nọ, giờ lại bảo không phản đối đốc quân được ăn là sao, rắc rối quá đấy.
Võ Tòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 8:50 pm

cafetinh đã viết:
ông nói 1 thôi 1 hồi cũng chỉ muốn nói cái luật tôi đưa ra không thích đáng, giờ lại bảo không độc, tôi bảo ông kiếm cái lý do khác để được ăn TN trang 1 hay hơn ấy, con chuyện ông bảo tôi bao che thằng dark, thì tôi gọi điên nó rồi, nó bảo ông ăn TN trang 1, không tôn trọng luật thì nó đánh, thế thôi, mà ông muốn ý kiến gì thì chú ý tí, rõ ràng ông bảo chuyện lựa chọn đốc quân dược ăn TN trang 1 là không thích đáng vì thật ra cái CH là radom vào QD này nọ, giờ lại bảo không phản đối đốc quân được ăn là sao, rắc rối quá đấy.
ông nên hiểu tui nói là cống hiến hên xui ko thỏa đáng tức là có cách khác hay hơn nhiều !cái này có gọi là phản đối ko ? thứ 2 cứ cấm thẳng tui ăn tài nguyên 560 trở lên ! chả có ích lợi gì cho tui khi nói ra hết suy nghĩ của mình ngoài bị mấy ông ghét ? từ đầu tui đã định hướng ko có khả năng tranh giành tài nguyên ! chỉ ko thích cái cách ko coi ai ra gì mún đánh thì đánh ! tui ko biết thì nói tui 1 câu khi nào tui ko hủy hay giả vờ ko nghe ok đánh đi tui chẳng sủa bậy gì cả đâu !
Võ Tòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 8:55 pm

nếu như tui vi phạm luật là bị đánh ? ok thế trước đó bị ông ấy đánh 1 lần khi tài nguyên còn hơn 30'? nếu ổng nói tui ăn cả ngày ko nhường anh em ? xin thưa là đó là turn đầu tiên ? tui chỉ cám thấy bị xem thường khi người khác thích thì cho ăn ko thì đánh ?thể hiện tôn trọng người khác = cách pm xem họ xử sự như thế nào đã rồi đánh ?
cafetinh

cafetinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 8:58 pm

không chỉ trích gì cả, cái ý kiến ông đưa ra cũng chỉ thế mà thôi, đốc quân 1, 11x, cũng chỉ thế mà thôi, cái tôi cân áp dụng là những AE gắn bó với qD phải được cái lợi của họ, trong nhóm đốc quân chỉ có thằng google là không phải AE lâu năm loạt vô, nếu ông thấy đó là những lòi chỉ trích thì đừng nên ý kiến nữa, tôi là người khá thẳng tính, trước khi muốn ý kiến về luật qD thì trước tiên ông phải tôn trọng luật cái đã, ông vẫn phạm luật, vẫn ăn TN trang 1 thì còn nói làm gì.

Riêng trường hợp của 7, 7 là AE lâu năm của QD, nhưng không thể nào luật bao quát hết được tất cả aE cả, nhưng 7 thấy rõ ràng hôm nay 7 reset mấy lần khoáng 820 AE đốc quân vẫ để 7 ăn, đó là cái tình giữa các aE Qd với nhau, 7 còn ý kiến gì nữa.

Tình tóm lại 1 câu cuối cùng về chuyện tN: ai cũng bảo vì lợi ích chung, ai cũng bảo dẹp qua lợi ích cá nhân, nhưng điều mọi người thể hiện đều ngược lại, nếu không có tranh dành, thì aE đã không lên đây ý kiến, hãy thử nhìn lại những AE như oat do heo, rong cao ngao, nhũng người đó gắn bó từ lúc vào QD hỏi có bao giờ người ta ý kiến về chuyện TN chưa, sao cũng được mất tí lợi ích chả sao, không có Tn khu 1 thì họ sang ăn TN nhỏ, họ là đốc quân cả đấy, AE nên nhìn nhận rằng mình đang có tranh dành thì hơn
cafetinh

cafetinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 9:04 pm

thôi dừng lại ở đây đi, thật ra thì tôi vào 4rum không được nên nhờ 1 aE vào 4rum post hộ lời tôi nói thôi, thế này bất tiện lắm, nên next đi, tóm lại 1 câu thôi, từ giờ AE cứ tuân thủ luật, còn nếu cảm thấy người ra luật với những cái luật không phục, thì tài tôi chỉ có thế, aE có quyền lựa chọn người khác dẫn dắt mà tham gia!!
Võ Tòng

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeWed May 09, 2012 9:19 pm

tui chỉ yêu cầu ông xem lại những gì tui nói và đây là lần cuối tui nói mong ông dành chút time suy nghĩ ! thứ nhất ông đừng nói tui ý kiến này nọ để đc ăn tài nguyên trang 1 ông thử post lại lời tui nói xem có câu nào là bảo rằng ko chấp hành luật đốc quân ?tui sẽ phục ! cái tui nói là ông nên suy nghĩ để đổi 1 cái luật khác khiến người khác phục hơn ?vì nó có nhiều điểm chưa thỏa đáng (tui đã nói)! còn sven hay 7 gì đó tui ko có nói đến ? cái tui nói là hum bữa tui ăn tài nguyên vip 740(lâu rồi lúc chưa có luật đốc quân gì đó)! thế là bị dark đánh (là dark ko phải 7 gì cả) xong tui ko nói gì cả chỉ mang ấm ức ko hiểu sao nó đánh mình ! thế là nó đc nước làm tới đánh tui hum qua tui có ý kiến rằng nó đánh là thiếu tôn trọng tui(mang danh anh em) dù cho tôi có phạm luật cũng nói tui 1 tiếng nếu tui ko hủy thì muốn đánh gì thì đánh ! thứ nhất là nói trước để thể hiện sự tôn trọng tui ! thứ 2 xem tui xử sự thế nào ! thứ 3 để tui biết tui sai cái gì ! thứ 4 đánh ko tốn lính à ? vấn đề nhỏ thui nhưng đã xem thường người khác thì chẳng cần quan tâm ai nghĩ cái gì ! ngắn gọn là tui muốn có 1 lời giải thích là tại sao dark đánh tui hum qua và trước đây ! và khi đánh ko nói tui tiếng nào ! ông đừng nêu ra điểm đúng của ông nữa mà hãy xem lại tui nói gì sai ??? cám ơn đã đọc tui sẽ ko nói gì thêm ! ok
chilldz

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeThu May 10, 2012 2:51 am

giờ mới biết là CH random >"< thảo nào mà mình gia nhập QD từ ngày đầu mới thành lập QD đến bây giờ chưa hôm nào ko CH max mà hạng thì tụt ầm ầm Sad
nhưng mà chẳng quan trọng CH là để QD mạnh ( lợi ích chung ) và cá nhân mình cũng dc hưởng lợi ich nhiều cơ mà chứ TOP hay chức vụ ko ham hố Very Happy
còn cái khoản tài nguyên thì ai chẳng muốn có TN vip riêng Chill trước cũng muốn lắm ấy chứ nhưng mà thấy AE cãi nhau vì cái vấn đề TN nhiều quá ( KS nhau PK nhau > chửi nhau !có ng` RS cả ngày ko nhường ai người khác nói cũng chửi nhau v.v.v ) lên giờ chẳng ham cứ theo Luật mà làm thôi 1 K 1 R có thiếu bạc thiếu lúa chầm trọng thì cũng chỉ có K 560 và R 440 chứ có KS nổi với AE cái TN Vip đâu thế mà vẫn sống tốt , còn hơn là có TN VIP rồi >> tranh dành ..>> cãi nhau um tý tỏi >> đâu đầu >> chán ......

cafetinh

cafetinh

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitimeThu May 10, 2012 10:08 am

chilldz đã viết:
giờ mới biết là CH random >"< thảo nào mà mình gia nhập QD từ ngày đầu mới thành lập QD đến bây giờ chưa hôm nào ko CH max mà hạng thì tụt ầm ầm Sad
nhưng mà chẳng quan trọng CH là để QD mạnh ( lợi ích chung ) và cá nhân mình cũng dc hưởng lợi ich nhiều cơ mà chứ TOP hay chức vụ ko ham hố Very Happy
còn cái khoản tài nguyên thì ai chẳng muốn có TN vip riêng Chill trước cũng muốn lắm ấy chứ nhưng mà thấy AE cãi nhau vì cái vấn đề TN nhiều quá ( KS nhau PK nhau > chửi nhau !có ng` RS cả ngày ko nhường ai người khác nói cũng chửi nhau v.v.v ) lên giờ chẳng ham cứ theo Luật mà làm thôi 1 K 1 R có thiếu bạc thiếu lúa chầm trọng thì cũng chỉ có K 560 và R 440 chứ có KS nổi với AE cái TN Vip đâu thế mà vẫn sống tốt , còn hơn là có TN VIP rồi >> tranh dành ..>> cãi nhau um tý tỏi >> đâu đầu >> chán ......

Ai cũng như Chill thì Tình bớt stress
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm    Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm Icon_minitime

Tài Nguyên 1 vấn đề nhạy cảm
Trang 1 trong tổng số 1 trang